ผู้เขียน หัวข้อ: End....ไปแล้วครับสำหรับ "RAINBOW"  (อ่าน 1180 ครั้ง)

Unseen

• Administrator
  • Hero Member
End....ไปแล้วครับสำหรับ "RAINBOW"
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 11:11:12 PM »
  เป็นการ์ตูนอีกเรื่องหนึ่งเลยครับที่ผมชอบมาก

ตอนแรกๆ เรื่องจะดูเครียด(มาก) แต่ตอนหลังๆนี่สนุกมากครับ

ไม่ขอสปอยตอนจบละกันครับ ติดตามเอาเองว่าจบยังไง

แต่จะบอกเนื้อเรื่องคล่าวๆสำหรับคนที่ไม่รู้จักเรื่องนี้ละกันนะครับ

เนื้อเรื่อง

ถ้าเกิดคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้เป็นแค่นักเลงนัก  โทษต่อยตีกันเฉยๆ ไม่มีสาระ แสดงว่าได้พลาดการ์ตูนดีๆไปเรื่องนึงแล้ว  การ์ตูนเรื่องนี้ เป็นการ์ตูนสะท้อนสภาพสังคมผู้แพ้ของญี่ปุ่น  หลังจากเกิดสงครามโลกครั้งที่2 ซึ่งไม่ต่างอะไรกับอัฟกานิสถานตอนนี้  มีทั้งความโหดร้าย การแก่งแย่งเพื่อจะได้เป็นผู้มีอำนาจ  การทรยศหักหลังเพื่อเอาตัวรอด

แต่ในความโหดร้ายนั้น  ยังมีสิ่งดีๆมากมายที่ตัวเอกทั้ง7พยายามที่จะรักษามัน  ทั้ง7คนนี้เริ่มความเป็นเพื่อนจากสถานพินิจโชนันแดน2ห้อง6  และช่วยเหลือฝ่าฟันกันมาโดยตลอด

"เพื่อนตายแบบนี้ จะหาไม่ได้ที่ไหนอีกแล้ว" นี่คือคำนิยามของตัวเอกทั้ง7

ตัวเอกทั้ง7คนที่อยู่ในสถานพินิจนั้นต่างก็มีสาเหตุทั้งสิ้นไม่ใช่เพราะความ  ไร้เหตุผลคึกคะนอง  ในทางกลับกันพวกเขาต้องมาเผชิญกับความไร้เหตุผลที่ได้รับจากผู้คุมที่โหด  ร้ายและหมอวิปริตประจำสถานพินิจโชนันแห่งนี้

ถึงแม้ครบเวลา2ปีที่จะพ้นโทษแล้ว ใช่ว่าทุกสิ่งทุกอย่างจะจบลง  พวกเขาเองก็ต้องเผชิญอุปสรรคมากมายยิ่งกว่าจากสังคมโลกภายนอก  ที่ไม่เคยปราณีสิ่งที่ตราหน้าว่าีเดนมนุษย์ เช่นพวกเขา

สำหรับเรื่องนี้ผมให้ 9.5 เลยครับ (เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ)

tong0191

• Newbie
  • *
Re: End....ไปแล้วครับสำหรับ "RAINBOW"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 09:58:47 AM »
 :-* :-* :-* :-* :-*

Wanchaipj

• Newbie
  • *
Re: End....ไปแล้วครับสำหรับ "RAINBOW"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:45:26 AM »
อ่านแค่เนื้อเรื่องคร่าวๆยังสนุกขนาดนี้เลย ฉบบับเต็มจะสนุกขนาดไหนล่ะเนี้ย

ekapol789

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 08:37:29 AM »
เราจะสนุกแล้วก็รวยไปด้วยกัน    รอยัล1688 รูบี้888 จีคลับ ฮอลิเดย์พาเลซ เรดดราก้อน88

silknoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 12:19:01 PM »
สนุกมากๆๆ ตอนแรกอ่านก้อว่ามันแร้วนะพอมาดูเป็นการ์ตูนโคตมัน

Gintama

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 03:31:58 PM »
มันมากครับเรื่องนี้